Miễn phí · Không đoán FPS · Ghi rõ nguồn

Kiểm Tra PC Chơi Được Game Gì – Theo Cấu Hình Thật

Chọn một bộ PC RIGPC đang bán, hoặc tự chọn CPU / card đồ hoạ / RAM. Mỗi game ghi rõ kết quả dựa trên FPS đo thực tế, FPS tham khảo chưa xác minh hay cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành. Thiếu dữ liệu thì nói là thiếu.

Bạn muốn kiểm tra theo

Chỉ gồm máy RIGPC đang bán, có giá.

Độ phân giải
Mức đồ hoạ
Upscaling
Loại game

Kết quả

PC Gaming RTX 5070 I9-14900KF 48GB DDR5 SSD NVME 1TB55.750.000₫

Intel Core i9-14900KF · Zotac RTX 5070 · 48GB DDR5 1 thanh

Thiết lập: 1080p (Full HD) · mức Cao

  • Chơi được: 2
  • Ổn định: 39
  • Chưa đủ dữ liệu: 40

Counter-Strike 2

Chơi được
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức tối thiểu của Counter-Strike 2 (game không công bố mức đề nghị), chơi được ở 1080p, mức High.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của PUBG: BATTLEGROUNDS, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Grand Theft Auto V Enhanced, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Cyberpunk 2077

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Cyberpunk 2077, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Black Myth: Wukong

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Black Myth: Wukong, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Red Dead Redemption 2, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

ELDEN RING

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của ELDEN RING, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Marvel Rivals

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Marvel Rivals, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Delta Force

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Delta Force, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

THE FINALS

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của THE FINALS, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Monster Hunter Wilds, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Call of Duty (includes Warzone), dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

EA SPORTS FC 25

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của EA SPORTS FC 25, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

EA SPORTS FC 26

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của EA SPORTS FC 26, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

VALORANT

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của VALORANT, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Tom Clancy's Rainbow Six Siege, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

ARC Raiders

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của ARC Raiders, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Hogwarts Legacy

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Hogwarts Legacy, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

God of War

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của God of War, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của God of War Ragnarök, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Marvel's Spider-Man Remastered, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Assassin's Creed Shadows, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Resident Evil 4

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Resident Evil 4, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Resident Evil Village, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Resident Evil Requiem, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Sekiro: Shadows Die Twice - GOTY Edition, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Lies of P

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Lies of P, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Stellar Blade

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Stellar Blade, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của WUCHANG: Fallen Feathers, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Palworld

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Palworld, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Sons of the Forest

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Sons of the Forest, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

FINAL FANTASY XVI

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của FINAL FANTASY XVI, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Diablo IV

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Diablo IV, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Forza Horizon 5

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Forza Horizon 5, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Assetto Corsa Competizione, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

NBA 2K26

Ổn định
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của NBA 2K26, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Microsoft Flight Simulator 2024, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Euro Truck Simulator 2, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của American Truck Simulator, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức đề nghị của Cities: Skylines II, dự kiến chạy ổn định ở 1080p, mức High. Chưa có FPS đo cho máy này.

Nguồn: STEAM

Lethal Company

Chơi được
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: máy đạt mức tối thiểu của Lethal Company (game không công bố mức đề nghị), chơi được ở 1080p, mức High.

Nguồn: STEAM

Dota 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Dota 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("generic dual core 2.8GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("GeForce 8600", "Radeon HD2600", "Radeon HD3600") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Grand Theft Auto V Legacy

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Grand Theft Auto V Legacy.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Phenom 9850") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Apex Legends

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Apex Legends.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Ryzen 5 or Equivalent") — chưa so được

Nguồn: STEAM

NARAKA: BLADEPOINT

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của NARAKA: BLADEPOINT.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel i5 4th generation") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel i7 7th generation") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Overwatch 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Overwatch 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel Core i3", "AMD Phenom X3 8650") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("GTX 600 series / HD 7000 series") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Core i7 / Ryzen 5") — chưa so được

Nguồn: STEAM

League of Legends

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của League of Legends.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("GeForce 400 Series") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel Core i5-8250") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("GeForce 560") — chưa so được

Minecraft: Java Edition

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Minecraft: Java Edition.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Radeon RX 460 (2/4GB)") — chưa so được

Nguồn: OFFICIAL_SITE

Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của FC Online (EA SPORTS FC Online, Garena Vietnam).

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Phenom 7950") — chưa so được

Nguồn: OFFICIAL_SITE

CrossFire

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của CrossFire.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel® Core™ 2 Dou Processor T6400", "AMD Athlon™ 64 x2 Dual Core Processor 4600") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel HD Graphics 4200") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("AMD Ryzen™ 3/5/7") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("Intel HD Graphics UHD 730/G") — chưa so được

Nguồn: OFFICIAL

Team Fortress 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Team Fortress 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("1.7 GHz Processor or better") — chưa so được
  • Yêu cầu tối thiểu: GPU chưa gắn với danh mục phần cứng
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Pentium 4 processor (3.0GHz, or better)") — chưa so được
  • Yêu cầu đề nghị: GPU chưa gắn với danh mục phần cứng

Nguồn: STEAM

Battlefield 2042

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Battlefield 2042.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("Nvidia GeForce RTX 3060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Battlefield 6

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Battlefield 6.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Nvidia RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Marvel's Spider-Man 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Marvel's Spider-Man 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 3060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Ghost of Tsushima DIRECTOR'S CUT

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Ghost of Tsushima DIRECTOR'S CUT.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Rust

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Rust.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA GeForce GTX 1060") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 3060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

ARK: Survival Ascended

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của ARK: Survival Ascended.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 3080") — chưa so được

Nguồn: STEAM

The Forest

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của The Forest.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel Dual-Core 2.4 GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA GeForce 8800GT") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Quad Core Processor") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Once Human

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Once Human.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Snapdragon® X") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Qualcomm® Adreno X1 GPU") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Snapdragon® X2 Elite") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("AMD Radeon RX 580 2304SP", "Qualcomm® Adreno X2 GPU") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Valheim

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Valheim.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("2.6 GHz Quad Core or similar") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("i5 3GHz", "Ryzen 5 3GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("GeForce GTX 1060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Enshrouded

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Enshrouded.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Radeon RX 580 (req. 6GB VRAM)") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Terraria

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Terraria.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("2.0 Ghz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("128mb Video Memory, capable of Shader Model 2.0+") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Dual Core 3.0 Ghz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("256mb Video Memory, capable of Shader Model 2.0+") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Genshin Impact

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Genshin Impact.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel Core i5 or equivalent") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel Core i7 or equivalent") — chưa so được

Nguồn: OFFICIAL

Zenless Zone Zero

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Zenless Zone Zero.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("i5 Intel Core (7th Gen)") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("i7 Intel Core (10th Gen)") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Wuthering Waves

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Wuthering Waves.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel Core i5 (9th Gen)", "Ryzen 2700") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA GeForce GTX 1060") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel Core i7 (9th Gen)", "Ryzen 3700") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Final Fantasy VII Rebirth

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Final Fantasy VII Rebirth.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA® GeForce® RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Baldur's Gate 3

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Baldur's Gate 3.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Snapdragon X Elite") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Qualcomm Adreno X1") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Path of Exile 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Path of Exile 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("AMD™ Ryzen 5 3700X") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA® GeForce® RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Forza Motorsport

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Forza Motorsport.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVidia GTX 1060") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("Intel A770") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Assetto Corsa

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Assetto Corsa.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Athlon X2 2.8 GHZ", "Intel Core 2 Duo 2.4 GHZ") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("DirectX 10.1 (e.g. AMD Radeon HD 6450, Nvidia GeForce GT 460)") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("AMD Six-Core CPU", "Intel Quad-Core CPU") — chưa so được

Nguồn: STEAM

eFootball

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của eFootball.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("GeForce GTX 1060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

The Sims 4

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của The Sims 4.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA GeForce 6600", "ATI Radeon X1300", "Intel GMA X4500") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel core i5 (4 cores)", "AMD Ryzen 5") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Sid Meier's Civilization VII

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Sid Meier's Civilization VII.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Age of Empires IV: Anniversary Edition.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Radeon RX Vega 11") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("3.6 GHz 6-core (Intel i5)") — chưa so được

Nguồn: STEAM

HELLDIVERS 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của HELLDIVERS 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Warframe

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Warframe.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("DirectX 11+ capable Graphics Card") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Dead by Daylight

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Dead by Daylight.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("AMD HD 8800") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Phasmophobia

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Phasmophobia.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Schedule I

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Schedule I.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("3GHz 4-Core or similar") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("3.5GHz 6-Core or similar") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("GeForce RTX 3060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Left 4 Dead 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Left 4 Dead 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Pentium 4 3.0GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("ATI X800", "NVidia 6600") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel core 2 duo 2.4GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVidia 7600", "ATI X1600") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Stardew Valley

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Stardew Valley.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("2 Ghz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("256 mb video memory, shader model 3.0+") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Kết quả dựa trên gì?

  • Đo thực tế — FPS đo trên đúng game và đúng thiết lập, đã được RIGPC duyệt, có nguồn và ngày đo.
  • FPS tham khảo chưa xác minh — số FPS RIGPC từng nhập cho chính máy đó, chưa có biên bản đo; chỉ hiện khi cấu hình máy chưa đổi.
  • Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành — so điểm hiệu năng CPU/GPU có nguồn với yêu cầu chính thức của game (chỉ áp cho 1080p). Không phải FPS đo, không có con số FPS.
  • Chưa đủ dữ liệu — thiếu số đo hoặc thông tin cấu hình để kết luận. RIGPC không đoán FPS.