Miễn phí · Không đoán FPS · Ghi rõ nguồn

Kiểm Tra PC Chơi Được Game Gì – Theo Cấu Hình Thật

Chọn một bộ PC RIGPC đang bán, hoặc tự chọn CPU / card đồ hoạ / RAM. Mỗi game ghi rõ kết quả dựa trên FPS đo thực tế, FPS tham khảo chưa xác minh hay cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành. Thiếu dữ liệu thì nói là thiếu.

Bạn muốn kiểm tra theo

Chỉ gồm máy RIGPC đang bán, có giá.

Độ phân giải
Mức đồ hoạ
Upscaling
Loại game

Kết quả

Dell Inspiron 3671 i5-9400 8GB 256GB + Màn Dell U2417H 246.590.000₫

Intel Core i5-9400 · Intel UHD Graphics 630 · 8GB DDR4 2666MHz

Thiết lập: 1080p (Full HD) · mức Cao

  • Chưa đáp ứng: 63
  • Chưa đủ dữ liệu: 18

PUBG: BATTLEGROUNDS

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của PUBG: BATTLEGROUNDS.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Grand Theft Auto V Legacy

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Grand Theft Auto V Legacy.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Phenom 9850") — chưa so được
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Grand Theft Auto V Enhanced.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Cyberpunk 2077

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Cyberpunk 2077.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Core i7-6700 or Ryzen 5 1600 (điểm 12.242); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần GeForce GTX 1060 6GB or Radeon RX 580 8GB or Arc A380 (điểm 10.016); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 12 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i7-12700 / AMD Ryzen 7 7800X3D / GeForce RTX 2060 SUPER / Radeon RX 5700 XT / Intel Arc A770 16GB

Nguồn: STEAM

Black Myth: Wukong

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Black Myth: Wukong.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel Core i5-8400 / AMD Ryzen 5 1600 (điểm 12.242); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 1060 6GB / AMD Radeon RX 580 8GB (điểm 10.016); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i7-9700 / AMD Ryzen 5 5500 / Radeon RX 5700 XT / Intel Arc A750 / GeForce RTX 2060 12GB

Nguồn: STEAM

Red Dead Redemption 2

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Red Dead Redemption 2.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần Nvidia GeForce GTX 770 2GB / AMD Radeon R9 280 3GB (điểm 5.963); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): GeForce GTX 1060 6GB / Radeon RX 480 4GB

Nguồn: STEAM

ELDEN RING

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của ELDEN RING.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần INTEL CORE I5-8400 or AMD RYZEN 3 3300X (điểm 12.578); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GEFORCE GTX 1060 3 GB or AMD RADEON RX 580 4 GB (điểm 9.859); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 12 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i7-8700K / AMD Ryzen 5 3600X / GeForce GTX 1070 / Radeon RX Vega 56

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Marvel Rivals

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Marvel Rivals.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel Core i5-6600K or AMD Ryzen 5 1600X (điểm 12.984); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 1060 / AMD RX 580 / Intel Arc A380 (điểm 10.016); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-10400 / AMD Ryzen 5 5600X / Radeon RX 5700 XT / Intel Arc A750 / GeForce RTX 2060 SUPER

Nguồn: STEAM

Delta Force

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Delta Force.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần Nvidia Geforce GTX 660 / AMD HD 7870 / Intel Arc A380 (điểm 6.331); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): GeForce GTX 1060 5GB / Intel Arc A580 / Radeon RX 5500 XT 8GB

Nguồn: STEAM

Apex Legends

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Apex Legends.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần AMD Radeon™ HD 7790 (2 GB), NVIDIA GeForce® GTX 950 (điểm 5.356); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Radeon R9 290 / GeForce GTX 970

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Ryzen 5 or Equivalent") — chưa so được

Nguồn: STEAM

NARAKA: BLADEPOINT

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của NARAKA: BLADEPOINT.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel i5 4th generation") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel i7 7th generation") — chưa so được

Nguồn: STEAM

THE FINALS

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của THE FINALS.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel Core i5-6600K or AMD Ryzen R5 1600 processor (điểm 12.242); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 1050 Ti or AMD Radeon RX 580 (điểm 8.782); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 12 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-9600K / AMD Ryzen 5 3600 / GeForce RTX 2070 / Radeon RX 5700 XT

Nguồn: STEAM

Monster Hunter Wilds

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Monster Hunter Wilds.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel® Core™ i5-10400 or Intel® Core™ i3-12100 or AMD Ryzen™ 5 3600 (điểm 17.647); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA® GeForce® GTX 1660(VRAM 6GB) or AMD Radeon™ RX 5500 XT(VRAM 8GB) (điểm 11.610); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-10400 / Intel Core i3-12100 / AMD Ryzen 5 3600 / GeForce RTX 2060 SUPER / Radeon RX 6600

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Call of Duty (includes Warzone).

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần AMD Radeon™ RX 470, NVIDIA® GeForce® GTX 970 / 1060 or Intel® Arc™ A580 (điểm 12.076); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Radeon RX 6600 XT / Intel Arc B580 / GeForce RTX 3060 12GB

Nguồn: STEAM

EA SPORTS FC 25

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của EA SPORTS FC 25.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần AMD Ryzen 5 1600 or Intel Core i5 6600k (điểm 12.242); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần AMD RX 570 or Nvidia GTX 1050 Ti (điểm 7.906); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): AMD Ryzen 7 2700X / Intel Core i7-6700 / Radeon RX 5600 XT / GeForce GTX 1660

Nguồn: STEAM

EA SPORTS FC 26

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của EA SPORTS FC 26.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần AMD Ryzen 5 1600 or Intel Core i5 6600k (điểm 12.242); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần AMD RX 570 or Nvidia GTX 1050 Ti (điểm 7.906); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): AMD Ryzen 7 2700X / Intel Core i7-6700 / Radeon RX 5600 XT / GeForce GTX 1660

Nguồn: STEAM

Minecraft: Java Edition

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Minecraft: Java Edition.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Radeon RX 460 (2/4GB)") — chưa so được
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: OFFICIAL_SITE

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Tom Clancy's Rainbow Six Siege.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần AMD Ryzen 3 3100 / Intel i3-8100 (điểm 11.505); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần Nvidia GTX 1650 4GB / AMD RX 5500XT 4GB / Intel ARC A380 6GB (điểm 9.045); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): AMD Ryzen 5 3600 / Intel Core i5-10400 / GeForce RTX 2060 6GB / Radeon RX 6600

Nguồn: STEAM

Battlefield 2042

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Battlefield 2042.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần AMD Ryzen 5 1600, Core i5 6600K (điểm 12.242); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần AMD Radeon RX 560,Nvidia GeForce GTX 1050 Ti (điểm 6.368); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i7-4790 / AMD Ryzen 7 2700X / Radeon RX 6600 XT

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("Nvidia GeForce RTX 3060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Battlefield 6

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Battlefield 6.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Nvidia RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

ARC Raiders

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của ARC Raiders.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel Core i5-6600K or AMD Ryzen R5 1600 processor (điểm 12.242); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 1050 Ti or AMD Radeon RX 580 or Intel Arc A380 (điểm 8.782); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 12 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-9600K / AMD Ryzen 5 3600 / GeForce RTX 2070 / Radeon RX 5700 XT / Intel Arc B570

Nguồn: STEAM

Hogwarts Legacy

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Hogwarts Legacy.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

God of War

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của God of War.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

God of War Ragnarök

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của God of War Ragnarök.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GTX 1060 (6GB) or AMD RX 5500 XT (8GB) or Intel Arc A750 (điểm 12.646); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Arc A770 16GB / Intel Arc A770 8GB / GeForce RTX 2060 SUPER / Radeon RX 5700

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Marvel's Spider-Man Remastered.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GTX 950 or AMD Radeon RX 470 (điểm 7.906); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): GeForce GTX 1060 6GB / Radeon RX 580 8GB

Nguồn: STEAM

Marvel's Spider-Man 2

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Marvel's Spider-Man 2.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel Core i3-8100 or AMD Ryzen 3 3100 (điểm 11.505); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 1650 or AMD Radeon RX 5500 XT (điểm 9.045); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-8400 / AMD Ryzen 5 3600 / Radeon RX 5700

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 3060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Ghost of Tsushima DIRECTOR'S CUT.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 960 or AMD Radeon RX 5500 XT (điểm 9.045); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Radeon RX 5600 XT

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Assassin's Creed Shadows

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Assassin's Creed Shadows.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần INTEL® Core TM i7 8700K AMD RYZEN 5 3600 (điểm 17.647); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA® GEFORCE GTX 1650 4GB / AMD RX-5500 XT 8GB / INTEL® ARC TM A380 6GB (REBAR ON)" (điểm 9.045); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-11600K / AMD Ryzen 5 5600X / GeForce RTX 3060 Ti / Radeon RX 6700 XT / Intel Arc B580

Nguồn: STEAM

Resident Evil 4

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Resident Evil 4.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Resident Evil Village

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Resident Evil Village.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Resident Evil Requiem

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Resident Evil Requiem.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel corei5-8500 / AMD Ryzen 5 3500 (điểm 12.745); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần GeForce GTX 1660 6GB / Radeon RX 5500 XT 8GB (điểm 11.610); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i7-8700 / AMD Ryzen 5 5500 / GeForce RTX 2060 SUPER / Radeon RX 6600

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Sekiro: Shadows Die Twice - GOTY Edition.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 760 | AMD Radeon HD 7950 (điểm 4.825); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Radeon RX 570 4GB / Radeon RX 570 8GB / GeForce GTX 970

Nguồn: STEAM

Lies of P

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Lies of P.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần AMD Radeon RX 560 4GB / NVIDIA GeForce GTX 960 4GB (điểm 6.150); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Radeon RX 6500 XT 4GB / GeForce GTX 1660

Nguồn: STEAM

Stellar Blade

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Stellar Blade.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel® Core™ i5-7600k Processor / AMD Ryzen™ 5 1600X Processor (điểm 12.984); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 1060 6GB or AMD Radeon RX 580 8GB (điểm 10.016); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-8400 / AMD Ryzen 5 3600X / GeForce RTX 2060 SUPER / Radeon RX 5700 XT

Nguồn: STEAM

WUCHANG: Fallen Feathers

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của WUCHANG: Fallen Feathers.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel Core i5-8400/AMD Ryzen 5 1600 (điểm 12.242); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 1060 6GB/AMD Radeon RX 580 8GB (điểm 10.016); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i7-9700 / AMD Ryzen 5 5500 / GeForce RTX 2070 / Radeon RX 5700 XT / Intel Arc A750

Nguồn: STEAM

Rust

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Rust.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA GeForce GTX 1060") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 3060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

ARK: Survival Ascended

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của ARK: Survival Ascended.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần AMD Ryzen 5 2600X, Intel Core i7-6800K (điểm 13.860); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần AMD Radeon RX 5600 XT, NVIDIA GeForce 1080 (điểm 15.605); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): AMD Ryzen 5 3600X / Intel Core i5-10600K / Radeon RX 6800

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 3080") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Palworld

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Palworld.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel Core i5-9400F (điểm 9.464); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần GeForce GTX 1660 (điểm 11.610); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-12400 / AMD Ryzen 5 5600X / GeForce RTX 3060 Ti / Radeon RX 6700 XT

Nguồn: STEAM

Sons of the Forest

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Sons of the Forest.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần INTEL CORE I5-8400 or AMD RYZEN 3 3300X (điểm 12.578); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 1060 3GB or AMD Radeon RX 570 4GB (điểm 9.859); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 12 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i7-8700K / AMD Ryzen 5 3600X / GeForce GTX 1080 Ti / Radeon RX 5700 XT

Nguồn: STEAM

Valheim

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Valheim.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("2.6 GHz Quad Core or similar") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("i5 3GHz", "Ryzen 5 3GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("GeForce GTX 1060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Enshrouded

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Enshrouded.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Radeon RX 580 (req. 6GB VRAM)") — chưa so được
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Genshin Impact

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Genshin Impact.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel Core i5 or equivalent") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel Core i7 or equivalent") — chưa so được

Nguồn: OFFICIAL

Zenless Zone Zero

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Zenless Zone Zero.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("i5 Intel Core (7th Gen)") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("i7 Intel Core (10th Gen)") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Wuthering Waves

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Wuthering Waves.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel Core i5 (9th Gen)", "Ryzen 2700") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA GeForce GTX 1060") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel Core i7 (9th Gen)", "Ryzen 3700") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Final Fantasy VII Rebirth

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Final Fantasy VII Rebirth.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA® GeForce® RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

FINAL FANTASY XVI

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của FINAL FANTASY XVI.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Diablo IV

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Diablo IV.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA® GeForce® GTX 660 or Intel® Arc™ A380 or AMD Radeon™ R9 280 (điểm 6.331); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Radeon RX 470 4GB / Radeon RX 470 8GB / GeForce GTX 970 / Intel Arc A750

Nguồn: STEAM

Path of Exile 2

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Path of Exile 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("AMD™ Ryzen 5 3700X") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA® GeForce® RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Forza Horizon 5

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Forza Horizon 5.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVidia GTX 970, AMD RX 470, OR Intel Arc A380 (điểm 9.637); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): GeForce GTX 1070 / Radeon RX 590 / Intel Arc A750

Nguồn: STEAM

Forza Motorsport

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Forza Motorsport.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVidia GTX 1060") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("Intel A770") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Assetto Corsa Competizione.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần GeForce GTX 750 4GB, Radeon RX 460 4GB (điểm 4.096); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): GeForce GTX 1070 / Radeon RX 580 8GB

Nguồn: STEAM

eFootball

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của eFootball.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần GeForce GTX 660 Ti / Radeon HD 7790 (điểm 4.415); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Radeon RX 590

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("GeForce GTX 1060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

NBA 2K26

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của NBA 2K26.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA® GeForce® GTX 1060 5 GB or AMD Radeon™ RX 5500 XT 4 GB or Intel® Arc™ A580 (điểm 12.076); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Arc A770 16GB / Intel Arc A770 8GB / GeForce RTX 2070 / Radeon RX 5700

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU, RAM của máy thấp hơn mức tối thiểu của Microsoft Flight Simulator 2024.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần AMD Ryzen 5 2600X or Intel Core i7-6800K (điểm 13.860); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần Radeon RX 5700 or GeForce GTX 970 (điểm 14.191); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).
  • RAM dưới mức tối thiểu: cần 16 GB; máy có 8 GB.

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): AMD Ryzen 7 2700X / Intel Core i7-10700K / Radeon RX 5700 XT / GeForce RTX 2080

Nguồn: STEAM

Euro Truck Simulator 2

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Euro Truck Simulator 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

American Truck Simulator

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của American Truck Simulator.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Cities: Skylines II

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Cities: Skylines II.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel® Core™ i7-6700K | AMD® Ryzen™ 5 2600X (điểm 13.860); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần Nvidia® GeForce™ GTX 970 (4 GB) | AMD® Radeon™ RX 480 (8 GB) (điểm 9.637); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-12600K / AMD Ryzen 7 5800X / GeForce RTX 3080 10GB / Radeon RX 6800 XT

Nguồn: STEAM

Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Sid Meier's Civilization VII.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GTX 1050 / AMD RX 460 / Intel Arc A380 (điểm 6.331); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Radeon RX 6600 / Intel Arc A750

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

HELLDIVERS 2

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của HELLDIVERS 2.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GeForce GTX 1050 Ti or AMD Radeon RX 470 (điểm 7.906); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Radeon RX 6600 XT

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA GeForce RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Dead by Daylight

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Dead by Daylight.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần DX11 Compatible GeForce GTX 460 1GB or AMD HD 6850 1GB (điểm 2.268); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): GeForce GTX 760

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("AMD HD 8800") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Phasmophobia

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: CPU, GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Phasmophobia.

  • CPU dưới mức tối thiểu: cần Intel Core i5-4590 / AMD Ryzen 5 2600 (điểm 13.118); máy có Intel Core i5-9400 (điểm 9.349).
  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GTX 970 / AMD Radeon R9 390 (điểm 9.637); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): Intel Core i5-10600 / AMD Ryzen 5 3600 / Radeon RX 5700

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVIDIA RTX 2060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Lethal Company

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Lethal Company.

  • Card đồ hoạ dưới mức tối thiểu: cần NVIDIA GForce GTX 1050 (điểm 5.054); máy có Intel UHD Graphics 630 (điểm 1.224).

Gợi ý nâng cấp (theo mức nhà phát hành ghi): GeForce GTX 1050

Nguồn: STEAM

Schedule I

Chưa đáp ứng
Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành

Theo cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế: GPU của máy thấp hơn mức tối thiểu của Schedule I.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("3GHz 4-Core or similar") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("3.5GHz 6-Core or similar") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("GeForce RTX 3060") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Counter-Strike 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Counter-Strike 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("generic 1GB VRAM DX11 SM5.0") — chưa so được
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Dota 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Dota 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("generic dual core 2.8GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("GeForce 8600", "Radeon HD2600", "Radeon HD3600") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Overwatch 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Overwatch 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel Core i3", "AMD Phenom X3 8650") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("GTX 600 series / HD 7000 series") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Core i7 / Ryzen 5") — chưa so được

Nguồn: STEAM

VALORANT

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của VALORANT.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

League of Legends

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của League of Legends.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("GeForce 400 Series") — chưa so được
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel Core i5-8250") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("GeForce 560") — chưa so được
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của FC Online (EA SPORTS FC Online, Garena Vietnam).

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Phenom 7950") — chưa so được
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: OFFICIAL_SITE

CrossFire

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của CrossFire.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel® Core™ 2 Dou Processor T6400", "AMD Athlon™ 64 x2 Dual Core Processor 4600") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel HD Graphics 4200") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("AMD Ryzen™ 3/5/7") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("Intel HD Graphics UHD 730/G") — chưa so được

Nguồn: OFFICIAL

Team Fortress 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Team Fortress 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("1.7 GHz Processor or better") — chưa so được
  • Yêu cầu tối thiểu: GPU chưa gắn với danh mục phần cứng
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Pentium 4 processor (3.0GHz, or better)") — chưa so được
  • Yêu cầu đề nghị: GPU chưa gắn với danh mục phần cứng

Nguồn: STEAM

The Forest

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của The Forest.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Intel Dual-Core 2.4 GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA GeForce 8800GT") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Quad Core Processor") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Once Human

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Once Human.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Snapdragon® X") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Qualcomm® Adreno X1 GPU") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Snapdragon® X2 Elite") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("AMD Radeon RX 580 2304SP", "Qualcomm® Adreno X2 GPU") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Terraria

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Terraria.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("2.0 Ghz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("128mb Video Memory, capable of Shader Model 2.0+") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Dual Core 3.0 Ghz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("256mb Video Memory, capable of Shader Model 2.0+") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Baldur's Gate 3

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Baldur's Gate 3.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Snapdragon X Elite") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("Qualcomm Adreno X1") — chưa so được
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Assetto Corsa

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Assetto Corsa.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Athlon X2 2.8 GHZ", "Intel Core 2 Duo 2.4 GHZ") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("DirectX 10.1 (e.g. AMD Radeon HD 6450, Nvidia GeForce GT 460)") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("AMD Six-Core CPU", "Intel Quad-Core CPU") — chưa so được

Nguồn: STEAM

The Sims 4

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của The Sims 4.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("NVIDIA GeForce 6600", "ATI Radeon X1300", "Intel GMA X4500") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel core i5 (4 cores)", "AMD Ryzen 5") — chưa so được
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Age of Empires IV: Anniversary Edition.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("AMD Radeon RX Vega 11") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("3.6 GHz 6-core (Intel i5)") — chưa so được
  • VRAM của GPU máy (Intel UHD Graphics 630)

Nguồn: STEAM

Warframe

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Warframe.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("DirectX 11+ capable Graphics Card") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Left 4 Dead 2

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Left 4 Dead 2.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("Pentium 4 3.0GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("ATI X800", "NVidia 6600") — chưa so được
  • Yêu cầu CPU đề nghị ghi chung chung ("Intel core 2 duo 2.4GHz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU đề nghị ghi chung chung ("NVidia 7600", "ATI X1600") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Stardew Valley

Chưa đủ dữ liệu
Chưa đủ dữ liệu

Chưa đủ dữ liệu để so máy với cấu hình tối thiểu/đề nghị do nhà phát hành công bố, không phải FPS đo thực tế của Stardew Valley.

Còn thiếu dữ liệu gì?
  • Yêu cầu CPU tối thiểu ghi chung chung ("2 Ghz") — chưa so được
  • Yêu cầu GPU tối thiểu ghi chung chung ("256 mb video memory, shader model 3.0+") — chưa so được

Nguồn: STEAM

Kết quả dựa trên gì?

  • Đo thực tế — FPS đo trên đúng game và đúng thiết lập, đã được RIGPC duyệt, có nguồn và ngày đo.
  • FPS tham khảo chưa xác minh — số FPS RIGPC từng nhập cho chính máy đó, chưa có biên bản đo; chỉ hiện khi cấu hình máy chưa đổi.
  • Theo cấu hình tối thiểu–đề nghị của nhà phát hành — so điểm hiệu năng CPU/GPU có nguồn với yêu cầu chính thức của game (chỉ áp cho 1080p). Không phải FPS đo, không có con số FPS.
  • Chưa đủ dữ liệu — thiếu số đo hoặc thông tin cấu hình để kết luận. RIGPC không đoán FPS.